
BARUA YA HISA STAHILI (PROVISIONAL ALOTMENT LETTER – PAL) 
 

Mkurugenzi Mkuu 

CRDB Bank Plc 

Gorofa ya Nne (4) 

Office Accommodation Scheme Building, Mtaa 

wa Azikiwe 

S. L.P. 268 

Dar-es-Salaam 
 

YAH: TOLEO LA HISA STAHILI 435,306,432 ZA KAWAIDA ZA CRDB BANK PLC KWA BEI YA SHILINGI 

350 KILA HISA LIKUBALIKE KABLA YA SIKU YA ALHAMISI TAREHE 16 JULAI, 2015 

 

Mpendwa Mwanahisa, 

Mgawo wa Awali 

Bodi ya Wakurugenzi wa Benki ya CRDB wamekupatia mgawo wa awali wa idadi ya Hisa za kawaida zinazooneshwa 

kwenye ukurasa wa kwanza wa fomu ya Kukubali na kuchukua Hisa Stahili (Entitlement and Acceptance Form), ikiwa ni 

Hisa moja (1) mpya kwa kila Hisa tano (5) za kawaida unazomiliki kama zinavyoonekana kwenye rejesta ya wanahisa wa 

Benki tarehe 18 Juni 2015 (Record date).  

Hisa mpya zitakazotolewa zitakuwa na hadhi sawa na Hisa za kawaida za Benki ya CRDB zilizopo sasa, ikiwa ni pamoja 

na kupata gawio lolote na michango mingine yoyote itakayotolewa, kutangazwa,  kufanyika au kulipwa kwa  Hisa za 

kawaida kwa mwaka wa fedha unaoishia tarehe 31 Desemba, 2015. 

Unaweza kukubali hisa zote mpya kama ulivyogawiwa, kukubali kiasi au kutochukua Hisa zote. Wanahisa watakaokubali 

kuchukua hisa zote watatakiwa kujaza sehemu A(i) ya fomu ya Kukubali na kuchukua Hisa Stahili (Entitlement and 

Acceptance Form), wakati watakaochukua kiasi na kukataa Hisa zilizobaki watatakiwa kujaza sehemu A(ii) ya fomu. 

Wale watakaokataa kutumia haki yao watatakiwa kujaza sehemu B (i). 

 

Kukubali Kuchukua Hisa Zote 

Kama umeamua kuchukua Hisa zote kama ulivyogawiwa, tafadhali jaza sehemu ya fomu ya Kukubali na kuchukua Hisa 

Stahili (Entitlement and Acceptance Form) iliyoambatanishwa. Fomu iliyojazwa kwa ukamilifu pamoja na pesa taslim, 

hundi binafsi au hundi ya benki yenye kiasi kinachotakiwa kulipwa lazima vikabidhiwe kwa wakala yeyote wa Toleo sio 

zaidi ya siku ya Alhamisi tarehe 16 Julai, 2015 (wakala wa Toleo wameorodheshwa ukurasa namba 46 wa Waraka Huo). 

Hundi ni lazima ziandikwe kwa kumlipa wakala wa upokeaji fedha. Hundi zote zitapelekwa benki mara zinapopokelewa 

na fomu zilizoambatanishwa na hundi ambazo zimerudishwa bila kulipwa, fomu hizo zitakataliwa na kurudishwa kwa 

wenyewe kwa njia ya posta. 
 

Kuchukua Baadhi ya Hisa 

Kukubali kuchukua baadhi ya Hisa, tafadhali jaza namba (ii)  ya sehemu A na wasilisha fomu yako ya Kukubali na 

kuchukua Hisa Stahili (Entitlement and Acceptance Form) pamoja na pesa taslim au hundi ya malipo kwa wakala yeyote 

wa upokeaji malipo kiasi chote kinacholipwa kulingana na idadi ya Hisa ulizoamua kuchukua (wakala wa Toleo 

wameorodheshwa ukurasa namba 46 wa Waraka Huo). 

 

 

 

 



Manunuzi na Mauzo ya Haki Stahili 

Kibali cha kufanya mauzo na manunuzi ya Haki stahili kimetolewa na Soko la Hisa. Hivyo miamala ya Haki stahili 

itafanyika kati ya tarehe 26 Juni, 2015 na tarehe 16 Julai, 2015. Mdhamini Mwekezaji ananunua Haki stahili kwa bei ya 

shilingi 32 kila Hisa mpya kwa kuzingatia ukomo wa wajibu wa udhamini na malipo yatafanywa katika kipindi cha wiki 

nne (4) baada ya kufungwa kwa Toleo. Kwa hiari yao, wanahisa stahili wanaweza kuamua kutofanya chochote, hivyo 

haki zao kuuzwa kwa Mdhamini Mwekezaji. 
 

Mgawo wa Hisa za Ziada 

Wanahisa wote watakaoomba Hisa zao mpya zote watapokea idadi kamili ya Hisa mpya kama zinavyoonekana kwenye 

fomu zao za mgawo wa awali (PAL). Hisa mpya ambazo hazitochukuliwa zitahesabika kama haki ambayo haikutumika 

na zitauzwa kwa Mdhamini Mwekezaji kwa shilingi 32 kwa kila Hisa mpya (kuzingatia ukomo wa wajibu wa udhamini). 

Kukubali na Kulipa 
 

Stakabadhi ya malipo pamoja na fomu ya Hisa stahili iliyosainiwa ndio itathibitisha kukubali kununua Hisa stahili zote au 

sehemu ya Hisa stahili kama ilivyo ainishwa katika barua hii. Mwanahisa anaye kidhi vigezo ana uhuru wa kuchukua Hisa 

stahili zote, kwa sehemu au kutochukua kabisa. Mwanahisa anayekidhi vigezo endapo ataamua kuchukua hisa zote 

atatakiwa kuzingatia utaratibu ufuatao: 

 

i) Ukikubali kununua Hisa stahili na kujaza fomu ya Kukubali na kuchukua Hisa Stahili (Entitlement and Acceptance 

Form), haiwezekani kubadilisha uamuzi. 
 

ii) Wale wanaotaka kuomba Hisa mpya lazima wajaze kwa ukamilifu fomu ya Kukubali na kuchukua Hisa Stahili 

(Entitlement and Acceptance Form). 
 

iii) Isipokuwa kwa uzembe au kukosea kwa upande wa Benki, washauri wake au wakala yoyote aliyekubalika, 

vinginevyo wote hawa hawatawajibika endapo fomu ya Kukubali na kuchukua Hisa Stahili (Entitlement and 

Acceptance Form) haitawasilishwa hadi tarehe ya mwisho ya kupokea maombi. 
 

iv) Fomu inayoonyesha kuwa Mwanahisa amekubali inaweza kuwasilishwa kwa kujaza fomu husika pamoja na kulipa 

ada ya maombi kwa idadi ya Hisa zinazoombwa, baada ya hapo haiwezi kuahirishwa. Fomu hii ikiwa imekamilika 

ni makubaliano kamili kisheria, kwa idadi ya Hisa mpya zilizoombwa, kama inavyoonyeshwa kwenye fomu ya 

Kukubali na kuchukua Hisa Stahili (Entitlement and Acceptance Form). Fomu hii ni lazima isainiwe ili kukidhi 

matakwa ya kisheria. 
 

v) Fomu ya Kukubali na kuchukua Hisa Stahili (Entitlement and Acceptance Form) iliyosainiwa na kujazwa vizuri, ni 

lazima iwasilishwe Benki ya CRDB moja kwa moja au kwa kupitia kwa wakala aliyeidhinishwa pamoja na malipo 

kulingana na idadi ya Hisa stahili zilizotolewa. Malipo haya lazima yafanyike kama ilivyoelekezwa katika Waraka 

wa Maelezo yaani kabla ya saa kumi jioni siku ya Alhamisi tarehe 16 Julai, 2015. Tofauti na hapo itachukuliwa 

kuwa mgawo wa awali umekataliwa na kufutwa. 
 

vi) Benki imechukua wajibu wa kuwalipa kwa jumla wanahisa ambao hawakuzichukua Haki stahili zao katika kipindi 

kisichozidi wiki nne (4) baada ya kufungwa kwa Toleo. 
 

Naambatanisha fomu ya Kukubali na kuchukua Hisa Stahili (Entitlement and Acceptance Form) pamoja na mwongozo wa 

maombi. 
 

Wenu Mtiifu,  

 
 

Martin J Mmari 

Mwenyekiti wa Bodi 


