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Maoni kutoka kwa mwanahisa

Wanahisa wanapewa fursa ya kufikisha maoni, ujumbe 
au mapendekezo katika jarida hili kwa kutumia anuani 
ya mhariri.



Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya CRDB Bw. Abdulmajid Mussa 
Nsekela, amewahakikishia wateja, wanahisa  na wadau wote wa 
Benki ya CRDB kuwa Benki hiyo ipo kwenye mikono salama na 
itaendelea kukua na kuzalisha faida.
 
Akielezea kuhusu vipaumbele vyake, Bw.  Nsekela alisema kwa 
kushirikiana na viongozi na wafanyakazi wa Benki hiyo, amed-
hamiria kufanya maboresho makubwa katika utoaji huduma kwa 
wateja kwa kutilia mkazo maeneo matano muhimu ambayo ni; 
uboreshaji wa mifumo na taratibu za  utoaji huduma ili ziendane 
na mahitaji halisi ya wateja na soko, kuongeza weledi na umahiri 
wa wafanyakazi, kuwekeza kwenye teknolojia ya kisasa, kukuza 
biashara katika nyanja zote ili kuendana na kasi ya Serikali ya 
awamu ya tano na kuhakikisha Benki inafanya vizuri na kupata 
faida zaidi ili kutoa gawio nono kwa wanahisa. 

“Tutakuwa tukiboresha mara kwa mara taratibu za jinsi ya kupata 
na kutumia huduma zetu. Tunataka upatikanaji na utumiaji wa 
huduma za Benki yetu uwe rahisi, huku tukiendelea kusogeza 
huduma hizo karibu zaidi na wateja wetu” alisema Bw. Nsekela 
wakati wa mkutano  na waandishi wa habari uliofanyika jijini Dar 
es Salaam. Mkutano huo ulikuwa na lengo la kumtambulisha 
rasmi Bw. Nsekela ambaye amechukua nafasi iliyoachwa wazi na 
Dkt. Charles Kimei ambaye amestaafu. 

Vijue vipaumbele vya
Mkurugenzi Mtendaji 

Akifafanua zaidi juu ya uboreshwaji wa 
huduma na mikakati ya Benki ya CRDB,  
Bw. Nsekela alisema kwa kipindi kifupi 
kijacho, Benki ya CRDB  itajikita zaidi 
kwenye uwekezaji wa mifumo ya kidiji-
tali itakayoiwezesha kuwafikia wateja 
wengi zaidi, kwa urahisi zaidi, mahali 
popote walipo na hivyo kuwaondolea 
wateja wao ulazima wa kutembelea 
matawi ya Benki ya CRDB pindi wanapo-
hitaji huduma. “Kwa kuwa takwimu za 
mamlaka husika zinaonesha watanzania  
zaidi ya milioni 19 wanatumia simu za 
mikononi  kufanya miamala yao, 
tutatumia fursa hiyo kuwashawishi 
kutumia bidhaa zetu za SimBanking na 
SimAccount ambazo nazo hutoa huduma 
kama hizo” alisema.

Bw. Nsekela alisema Benki ya CRDB 
imejiwekea malengo ya kufikisha 
huduma katika wilaya zote nchini ifikapo 
mwaka 2022 na kuongeza mawakala wa 
FahariHuduma katika kila kona ya nchi. 
Alisema Benki hiyo  ina mpango wa 
kuendelea kupanua wigo wa huduma 
zake nje ya nchi. 

Akielezea kuhusu mahusiano baina ya 
Benki hiyo na Serikali na wadau wengine, 
Bw. Nsekela alisema  kuwa Benki ya CRDB 
inaitambua Serikali kupitia taasisi zake 
kama mwanahisa wake na mdau mkubwa 
wa biashara. “Benki ya CRDB itaendelea 
kuthamini mahusiano mazuri yaliyopo 
baina yake na Serikali na taasisi zake na  
kubuni huduma na bidhaa mbalimbali 
mahususi kwa ajili ya kufikia mahitaji ya 
Serikali na wafanyakazi wake. 
Tunajivunia kuwa miongoni mwa wadau 
wakubwa wa maendeleo na kwa 
kushirikiana na Serikali, tutaweza 
kujenga uchumi wa nchi hususani katika 
kipindi hiki ambacho serikali yetu 
inakusudia kujenga uchumi wa kati wa 
viwanda,” alisema. 

Bw. Nsekela alieleza kuwa hali ya uchumi 
nchini inatoa fursa kubwa kwa benki hapa 
nchini kuendelea kukua na Benki ya CRDB 
itatumia fursa hiyo kuboresha huduma 
kwa wateja  wakubwa, wadogo na wa kati 
pamoja na biashara ya kilimo na 
kuwawezesha wawekezaji kwenye sekta 
ya viwanda.

Akizungumza katika Mkutano huo, 
Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya 
Benki ya CRDB Bw. Ally Hussein Laay 
alisema Bodi ina amini kuwa  Bw. Nsekela 
ni mtu sahihi wa kuongoza Benki ya CRDB 
na kuahidi Bodi itampatia ushirikiano wa 
kutosha.
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Anza sasa, Piga! 

Mkopo Papo Hapo
popote pale ulipo

Hauhitaji Dhamana

Gharama Nafuu

Bw. Laay alitumia nafasi hiyo kumshuku-
ru Dkt. Kimei kwa mchango wake kwa 
kuiongoza Benki ya CRDB kwa mafanikio 
kwa kipindi cha miaka 20. “Ni kazi ngumu 
sana, lakini Dkt. Kimei ameifanya kwa 
kujitoa na weledi wa hali ya juu,” alisema 
Bw. Laay.

Benki ya CRDB 
imejiwekea malengo ya 
kufikisha huduma katika 
wilaya zote nchini 
ifikapo mwaka 2022



Benki ya CRDB na Kampuni zake Tanzu zimepata faida baada ya 
kodi ya shilingi bilioni 52 robo ya tatu  Mwaka 2018 ikiwa ni 
ongezeko la asilimia 79 kutoka faida ya shilingi bilioni 29 iliyopati-
kana robo ya pili mwaka husika. Benki na kampuni zake tanzu zime-
fanikiwa kupunguza wastani wa mikopo chechefu kutoka asilimia 
13.1 (ya mikopo yote) robo ya pili mwaka 2018 hadi asilimia 8.96 
robo ya tatu mwaka husika.

Kupungua kwa kiwango cha mikopo chechefu kulichangiwa na 
hatua kadhaa zilizochukuliwa na Benki ikiwemo kuundwa sera 
mahsusi ya kupunguza kiwango cha mikopo inayotolewa kwa 
kampuni kubwa na taasisi, na kujielekeza zaidi kutoa mikopo kwa 
wateja binafsi.

Jumla ya amana iliongezeka kutoka shilingi bilioni 4,425 robo ya 
pili mwaka 2018 hadi shilingi bilioni 4,511 robo ya tatu mwaka 
2018. Jumla ya rasilimali za Kampuni za CRDB ilipungua kutoka  
shilingi bilioni 6,027  robo ya pili mwaka 2018 hadi  shilingi bilioni 
5,927 kipindi husika. 

Pato kwenye mtaji liliongezeka kutoka asilimia 7.4 robo ya pili  
mwaka 2018 hadi asilimia 8.9  robo ya tatu mwaka 2018. Pato 
kwenye rasilimali  liliongezeka kutoka asilimia 1.4 robo ya pili 
mwaka 2018  hadi asilimia 1.7 robo ya tatu ya mwaka husika. 

Benki ya CRDB imeendelea kuongoza kwenye soko la huduma za 
kibenki kwa kuwa na kiwango kikubwa cha mizania na kushika 
asilimia 20 ya jumla ya amana na rasilimali katika sekta ya benki. 

Benki yapata 
faida ya 
shilingi Bilioni 
52 robo ya 
tatu Mwaka 
2018
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Viashiria vya 
utendaji 

Rasilimali

Amana

Faida baada ya 
kodi

Mikopo iliyodorora

Pato kwenye 
rasilimali (ROA)

Pato kwenye Mtaji 
(ROE)

Julai – Septemba 2018 
(shilingi bilioni)

5,927 

4,511

52

8.96%

1.7%

8.9%

Aprili - Juni 2018 (Shilingi 
bilioni)

6,027

4,425

29

13.1%

1.4%

7.4%

Kuongezeka/kupungua 
(kwa asilimia)

1.6

1.9   

79.3  
  

4.14       

0.3   

1.5



Prof. Faustine 

Karrani Bee ni 

Makamu Mkuu wa 

Chuo Kikuu cha 

Ushirika Moshi 

-Moshi Coopera-

tive University. 

Kabla ya hapo 

alikuwa Associate 

Professor-Chuo 

Kikuu cha Ushirika 

na Masomo ya 

Biashara-Moshi  

na  mhadhiri kwenye chuo hicho.  Prof. Bee ana Shahada ya Uzamivu 

katika masuala ya maendeleo kutoka Chuo Kikuu cha UNISA Preto-

ria, Shahada ya Uzamili ya masuala ya maendeleo kutoka Taasisi ya 

Masomo ya jamii –the Hague -Netherlands na Shahada ya Uchumi 

kutoka Chuo Kikuu cha Dar es Salaam.  

Bw. Apollo Boniface 

Temu ni mtaalamu wa 

mambo ya Tehama. 

Baadhi ya nyadhifa 

alizowahi kushika ni;  

Naibu Mkurugenzi 

nchini -Path Digital 

Health Solutions, 

Mtendaji Mkuu wa 

Calderberg Group 

London, Kiongozi wa 

timu -Lloyds Banking 

Group London, Mtaalam Mwandamizi Ujenzi wa Miundo Mbinu 

-Distributed Business Service-Edinburgh na Mhandisi Mshauri 

masuala ya Tehama na Mkurugenzi Mtendaji -Calder System Limit-

ed. Bw. Temu ana Shahada ya Uzamili ya Sayansi (Information Tech-

nology Software Engineering) kutoka Chuo Kikuu cha Edinburgh 

Napier, Stashahada ya Juu na Stashahada ya Sayansi ya Kompyuta 

kutoka Institute of Management of Information System.
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Wajue wajumbe 
wapya wa Bodi 
ya Benki ya  
CRDB.

Benki ya CRDB imepata wajumbe 
wawili wapya wa Bodi ya Wakurugenzi 
ambao wamepitishwa na Benki Kuu 
baada ya kuchaguliwa kwenye Mkutano 
Mkuu wa Wanahisa uliofanyika jijini 
Arusha Mei 19, 2018. Wajumbe hao ni 
Bw. Apollo Boniface Temu na Profesa  
Faustine Karrani Bee.

Bw. Temu na Prof. Bee wamechaguliwa 
kwa mara ya kwanza kuwa wajumbe wa 
Bodi kuwakilisha kundi la wanahisa 
wenye hisa chini ya asilimia moja. 
Katika  uchaguzi huo, Bi. Rose Felix 
Metta alichaguliwa kuendelea kuwa  
Mjumbe wa Bodi kuwakilisha kundi la 
wanahisa wenye hisa kati ya  asilimia1 
na 10. Wajumbe hao wapya 
wanachukua nafasi za Bi. Devotha 
Ntuke Minzi na Bw. Juma Abdallah 
Abdulrahman ambao walijiuzulu baada 
ya muda wao kufikia ukomo. 
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Waziri Mkuu Mhe. Kassim Majaliwa (kati) akiwa katika picha ya pamoja na 
Mwenyekiti wa Bodi ya Benki ya CRDB Bw. Ally Laay (kushoto) na 
Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya CRDB Bw. Abdulmajid Nsekela.
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Spika wa Bunge la Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania, Mh. Job Ndugai, Mkurugenzi wa Bodi ya 
Benki ya CRDB, Ndg. Ally Laay na Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya CRDB, Ndg. Abdulmajid 
Musa Nsekela.

Mwenyekiti wa Bodi ya Benki ya CRDB Burundi, Ndg. Saugata Bandyopadhyay akiwa na 
Aliyekuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya CRDB, Dkt. Charles Kimei wakiwa Burundi.



4

Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya CRDB, Ndugu Abdulmajid Mussa Nsekela akisalimiana na 
Waziri wa Fedha na Mipango nchini, Phillip Mpango.

Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya CRDB, Abdulmajid Mussa Nsekela akisalimiana na Msajili wa 
Hazina, Ndugu Athuman Mbuttuka. Pembeni ni Mwenyekiti wa Bodi ya Benki ya CRDB, Ndugu 
Ally Hussein Laay



Benki ya CRDB imeendelea kung’ara baada ya  kunyakua tuzo mbili za Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE) zilizotolewa kutambua mchango na 
weledi wa taasisi wanachama.

Benki ya CRDB ilinyakua tuzo za Best Custodian na Main Investment Market (MIM). Tuzo hizo zilikabidhiwa kwa washindi na Msajili wa Hazina 
Bw. Athuman Mbuttuka ambaye alikuwa mgeni rasmi kwenye hafla ya utoaji wa tuzo hizo.

Akizungumza kwenye hafla maalum ya utoaji tuzo hizo, Mtendaji Mkuu wa Soko la Hisa la Dar es Salaam Bw. Moremi Marwa alisema kuwa 
lengo la tuzo hizo ni kutambua na kutunuku taasisi wanachama wa DSE kwa kufanya vizuri maeneo ya utawala bora, uwazi, mazingira, kulinda 
wawekezaji, ukuaji endelevu wa biashara na uwajibikaji kwa jamii.
 
Bw. Mbuttuka aliipongeza Benki ya CRDB na washindi wa tuzo nyingine na kusisitiza kuwa ofisi yake itaendelea kuwa karibu na wadau wake 
wote ili kuboresha utendaji katika sekta ya fedha.

Benki ya CRDB yang’ara tuzo za Soko la Hisa la Dar es Salaam

Mawasiliano

Katibu
CRDB Bank Plc
Office Accommodation Scheme
Mtaa wa Azikiwe, Ghorofa ya 4 
S. L. P. 268, Dar-es-Salaam
Simu Na. 022 - 2114237, 2117442 - 7
Fax na. 022 - 2131005
Barua pepe: John.Rugambo@crdbbank.com au
                       shareholders@crdbbank.com
Au Meneja wa Tawi la Benki ya CRDB lililo karibu nawe

Mhariri
CRDB Bank Plc
Azikiwe Street
S. L. P. 268, Dar es Salaam, Tanzania
Simu Na. +255-22-211 2113
Fax na: +255-22-211 2113
Barua pepe: TullyEsther.Mwambapa@crdbbank.com
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